हनुमान जी जिवंत आहेत, हे आहेत 5 पुरावे.

Uncategorized

असे पुरावे आहेत :

याचा पहिला पुरावा म्हणजे आपल्यापैकी प्रत्येकाने भगवान राम आणि श्रीकृष्णांनी पृथ्वी सोडल्याच्या कथा ऐकल्या आहेत, परंतु आजपर्यंत कोणीही हनुमानाची येथून निघण्याची कथा ऐकली आहे. तसेच कोणत्याही हिंदू धर्मग्रंथात त्याच्याशी संबंधित कोणतीही माहिती नमूद केलेली नाही. याशिवाय, इतर काही तथ्य आहेत, जे सिद्ध करतात की आजही पृथ्वीवर भगवान हनुमान अस्तित्वात आहेत.

  1. चिरंजीवी हनुमान आहेत.

असे म्हटले जाते की हनुमान जी चिरंजीवी आहेत. हिंदीमध्ये चिरंजीवी म्हणजे शाश्वत. याचा अर्थ चिरंतन अस्तित्व आहे. एकंदरीत, हिंदू पुराणांनुसार या धर्माच्या सर्व देवांमध्ये हनुमान जी पृथ्वीवर एकमेव राहणारे मानले जातात. असे म्हटले जाते की तो या धर्माच्या आठ महान शाश्वत पात्रांपैकी एक आहे.

2. पुराणातही त्यांच्या जाण्याची कोणतीही कथा नाही.

माकडांचा स्वामी, ज्यांच्याबद्दल आपण रामायण आणि महाभारताच्या काळापासून आपल्या आजूबाजूला असल्याचे ऐकत आलो आहोत. त्रेतायुगात भगवान रामासोबत असण्यापासून त्यांचे अस्तित्व आपल्याला माहीत आहे. त्यांच्या अस्तित्वाचे पुरावे द्वापार युगापर्यंत सापडले आहेत, जे भगवान श्रीकृष्णाचा काळ होता. कलियुगात त्यांच्या अस्तित्वाचे पुरावे अजूनही आहेत.

3. हनुमान मंदिरांच्या आजूबाजूला माकडे नेहमी आढळतील.

हा केवळ योगायोग असू शकत नाही की बहुतेक हनुमान मंदिरांमध्ये माकडांची गर्दी असते. जर तुम्हाला खात्री नसेल तर कोणत्याही मोठ्या किंवा छोट्या हनुमान मंदिरात जाऊन बघा. तुम्हाला माकडांचा एक समूह तिथे सहज उड्या मारताना दिसेल. त्याचे दर्शन तुम्ही स्वतः त्याच्या मंदिरात जाऊन पाहू शकता.

4. याचे पुरावेही आहेत.

पवनपुत्राचे अस्तित्व आजही जगात अबाधित आहे याचे जबरदस्त पुरावे आहेत, पण तो सामान्य लोकांच्या डोळ्यांना सहज दिसत नाही. वैदिक पुराणात सांगितले गेले आहे की, खऱ्या भक्ताची आणि प्रभू रामाच्या प्रत्यक्ष दर्शनासाठी खरी भक्ती आवश्यक असते.

5. राम नाम दर्शनासाठी मदत करेल.

असे म्हटले जाते की जेथे भगवान रामाचे नाव घेतले जाते तेथे हनुमान जीची उपस्थिती नक्कीच असते. जेव्हा एक सच्चा राम भक्त त्याची पूर्ण भक्तीने आठवण करतो, तेव्हा भगवान हनुमान त्याला नक्कीच दर्शन देतात आणि सदैव त्याच्या आसपास असतात. या कथेत इतर पुराव्यांइतकेच सत्य आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *